Yadda ake haɗawa da firinta na wifi akan Mac?Yadda ake amfani da firinta na wifi?Yadda ake saita don haɗawa da sauri zuwa firinta na wifi?-Winpal Wifi firinta saitin

WinpalWi-Fisaitin firinta

Yadda ake amfani da firinta na Wi-Fi?Yadda ake saita don haɗawa da sauri zuwa firinta na Wi-Fi?

Kafin farawa, Tabbatar cewa kun san sunan cibiyar sadarwar Wi-Fi (SSID) da kalmar wucewa.

Winpal firintocin da ke ƙasa suna goyan bayan haɗin Wi-Fi:

DESKTOP 4 inch 108mm label printer:Saukewa: WPB200  WP300A  WP-T3A

DESKTOP 3 inch 80mm label printer:Saukewa: WP80L

DESKTOP 3 inch 80mm firinta mai karɓa:Saukewa: WP230C  Saukewa: WP230F    Saukewa: WP230W

DESKTOP 2 inch 58mm lakabin da firinta mai karɓa:WP-T2B

PORTABLE 3 inch 80mm lakabin da firinta mai karɓa:WP-Q3A

PORTABLE 3 inch 80mm firinta mai karɓa:WP-Q3B

PORTABLE 2 inch 58mm firinta mai karɓa:WP-Q2B

Tsarin Wi-Fi da aka yi amfani da shi a cikin firinta ba shi da ƙarancin wutar lantarki wanda aka saka Wi-Fi module, yana ɗaukar tsayayyen IP (IP ba zai sami rikici da wasu na'urorin da ke da alaƙa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba). Kunna firinta, masu amfani za su iya saita Wi-Fi. -Fi module ta kayan aiki, a cikin zaɓi na saitin cibiyar sadarwa.

Yanayin aiki na tsarin Wi-Fi shine amfani da: STA+Server(TCP Protocol),misali yanayin uwar garken.Yanayin uwar garken yana goyan bayan bugu na rubutu da bugun direba.Da zarar an saita saitin, firinta zai haɗa da uwar garken kai tsaye.

Wi-Fisaitin firinta

Shi ne don cimma Wi-Fi aiki sigogi saitin, da alaka tsakanin printer tare da mara waya na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

9-1

 

1. Da fatan za a tabbatar cewa an haɗa kwamfutar tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.Haɗa firinta tare da layin USB, kunna firinta.A cikin CD, buɗe "kayan aiki" don printer, nemo saitin firinta, zaɓi tashar USB mai kyau, gwajin bugawa. shafi, idan aka buga cikin nasara, juya zuwa saitin "Advanee", duba hoton kamar yadda ke ƙasa:

9-2

2. Danna"Network settings", saitin IP address na printer, subnet mask, gateway address kazalika da alaka da bayanai zuwa mara igiyar waya na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, danna"saitin sama abinda ke ciki". jira a kusa da 30 seconds, printer zai buga rasidi ta atomatik, yana nufin saitin Wi-Fi cikin nasara.

10-1

3. Saita tashar jiragen ruwa don firintar Wi-Fi. Danna"Fara" sau ɗaya, buɗe"Controlpanel", danna sau biyu"Printer da Fax", nemo direban firinta da aka shigar, duba hoton kamar yadda yake ƙasa:

10-2

4. Danna maɓallin dama "Properties" na direba" Port ", zaɓi "IP Port" zaɓi, zaɓi tashar IP, sannan danna "Application", duba hoton kamar yadda a ƙasa:

10-3

5. Gwajin bugawa

Danna "Test printing" a cikin "Na al'ada" zaɓi, idan an buga shafin, yana nufin cewa daidaitawar tashar jiragen ruwa daidai ne.

11-1

Bayan kammala, hanyoyin da aka ambata a sama, an gama saitin firinta, ana iya amfani da shi don bugawa.

 

 

 

 

 

Yadda ake haɗawa da aWi-Fiprinter a kan Mac?

Idan cibiyar sadarwar Wi-Fi tana da ƙuntatawa na shiga kamar tace adireshin MAC, kuna buƙatar ƙara adireshin MAC na firinta zuwa tashar tashar AirPort ta hanyar AirPort Utility (wanda ke cikin / Aikace-aikace/Utilities).

Ƙara firinta na Wi-Fi wanda zai iya zaɓar hanyar sadarwar Wi-Fi ta hanyar ginanniyar sarrafawa ko allon firinta.

Lura: Wasu firintocin Wi-Fi ƙila ba su da aikin sadarwar Wi-Fi lokacin da suka bar masana'anta.Duba takaddun da suka zo tare da firinta don bayani game da kunna Wi-Fi akan firinta.

Idan za ku iya zaɓar hanyar sadarwar Wi-Fi ta hanyar ginanniyar allon taɓawa / maɓalli / sarrafawa na firinta na Wi-Fi, da fatan za a bi matakan da ke ƙasa.Idan ba ku da tabbas, koma zuwa takaddun da suka zo tare da firinta, ko koma zuwa takaddun da ke akwai akan gidan yanar gizon tallafi na masana'anta.

Yi amfani da ginanniyar allon taɓawa/maɓalli/masu sarrafa firinta don zaɓar hanyar sadarwar Wi-Fi ɗin ku.Idan an buƙata, shigar da kalmar wucewa ta Wi-Fi da ake buƙata don firinta don shiga cibiyar sadarwar Wi-Fi.Sai firinta na Wi-Fi ya kamata ya iya haɗawa da cibiyar sadarwar Wi-Fi.Da fatan za a koma zuwa takaddun firinta ko tuntuɓi mai siyar da firinta don cikakkun bayanai da tallafi.

A cikin OS X, ƙara firinta ta cikin akwatin maganganu Ƙara Printer, ko zaɓi firinta daga jerin firintocin da ke kusa a cikin menu na pop-up wanda ke buga fom.Don cikakkun bayanai kan yadda ake ƙara firinta, da fatan za a duba wannan labarin.

Ƙara firinta na Wi-Fi wanda ba za a iya zaɓa ta hanyar ginanniyar sarrafawa ko allon firinta ba

Lura: Wasu firintocin Wi-Fi ƙila ba su da aikin sadarwar Wi-Fi lokacin da suka bar masana'anta.Duba takaddun da suka zo tare da firinta don bayani game da kunna Wi-Fi akan firinta.

Kuna iya amfani da hanyoyin gabaɗaya guda uku da aka kwatanta a ƙasa don haɗawa zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi.Zaɓi hanyar da ta fi dacewa da iyawar firinta;misali, ko ana iya saita firinta ta hanyar USB ko cibiyar sadarwar sadaukarwa (idan ba ku da tabbas, da fatan za a duba takaddun da suka zo tare da firinta).

Hanyar 1: Haɗa firinta zuwa Mac na ɗan lokaci ta hanyar USB, sannan yi amfani da mataimakan saitin na'urar don barin firinta ya shiga cibiyar sadarwar Wi-Fi (idan an zartar)

Idan ana iya haɗa firinta zuwa Mac ta hanyar kebul na USB kuma an haɗa da software na saitin firinta, zaku iya amfani da matakai masu zuwa.In ba haka ba, da fatan za a yi la'akari da hanyar 2 ko 3.

Haɗa firinta zuwa Mac ta USB.

Shigar da software da ta zo tare da firinta.

Bude software na Saita Mataimakin aikace-aikacen da aka sanya tare da software na firinta don saita firinta don shiga cibiyar sadarwar Wi-Fi.

Yayin aiwatar da mataimaki na saitin, yakamata a sami matakin da ke neman zaɓin hanyar sadarwa.Da fatan za a zaɓi sunan cibiyar sadarwar Wi-Fi da kuka rubuta a baya.Idan Wi-Fi cibiyar sadarwar ku tana da kariya ta kalmar sirri, da fatan za a shigar da kalmar wucewa.

Bayan kammala wannan tsari, zaku iya cire haɗin firintin daga tashar USB akan Mac ɗin ku kuma share layin firinta na USB da kuka ƙirƙira a matakin farko.

Bude da Buga da Fax panel a cikin Tsarin Preferences, sannan yi amfani da maɓallin + don ƙara firinta da aka haɗa da Wi-Fi.Don cikakkun bayanai kan yadda ake ƙara firinta, da fatan za a duba wannan labarin.

Idan firinta ba zai iya shiga cibiyar sadarwar Wi-Fi ba, da fatan za a duba takaddun da aka bayar tare da firinta ko tuntuɓi mai kaya don tallafi.

Bayan daidaitawar firinta ya cika, ba kwa buƙatar yin sauran matakai a cikin wannan labarin.

 

Hanyar 2: Haɗa Mac na ɗan lokaci zuwa firinta'cibiyar sadarwar Wi-Fi da aka sadaukar (idan an zartar)

Idan firinta ya samar da keɓaɓɓen hanyar sadarwar Wi-Fi don daidaitawa, kuma software ɗin firinta ta ƙunshi software na saitin mataimakan aikace-aikacen firinta, zaku iya amfani da matakai masu zuwa.In ba haka ba, da fatan za a yi la'akari da hanya 1 ko 3.

Lura: Aikin sadarwar da aka keɓe yana da matukar amfani yayin saita firinta don shiga cibiyar sadarwar Wi-Fi.Koyaya, yakamata a yi amfani da hanyar sadarwar masu zaman kansu kawai don saita firinta don shiga cibiyar sadarwar Wi-Fi ta yau da kullun (ba don bugawa ba).Domin ba za ku iya samun damar hanyar sadarwar Wi-Fi ta gida da firinta na Wi-Fi a lokaci guda ba, bai kamata ku yi amfani da shi don bugawa ba.

Shigar da software da ta zo tare da firinta.

Kunna cibiyar sadarwar masu zaman kansu ta firinta.Idan ya cancanta, koma zuwa takaddun da suka zo tare da firinta don ƙarin bayani.

Ta hanyar abin menu na Wi-Fi, haɗa Mac na ɗan lokaci tare da cibiyar sadarwar masu zaman kansu ta firinta.Idan ba ku da tabbas game da sunan cibiyar sadarwar masu zaman kansu ta firinta, koma zuwa takaddun da suka zo tare da firinta.

Bude software na Saita Mataimakin aikace-aikacen da aka sanya tare da software na firinta, kuma saita firinta don hanyar sadarwar Wi-Fi ɗin ku.

Yayin aiwatar da mataimaki na saitin, yakamata a sami matakin da ke neman zaɓin hanyar sadarwa.Da fatan za a zaɓi sunan cibiyar sadarwar Wi-Fi da kuka rubuta a baya.Idan Wi-Fi cibiyar sadarwar ku tana da kariya ta kalmar sirri, da fatan za a shigar da kalmar wucewa.

Bayan kammala wannan tsari, na'urar zata iya sake farawa don shiga cibiyar sadarwar Wi-Fi.

Sake haɗa Mac tare da cibiyar sadarwar Wi-Fi ta gida ta yau da kullun ta hanyar abin menu na Wi-Fi a cikin Mac OS X.

Bude Buga da Fax panel a cikin Tsarin Tsarin, sannan ƙara firinta ta maɓallin +.Don cikakkun bayanai kan yadda ake ƙara firinta, da fatan za a duba wannan labarin.

Bayan daidaitawar firinta ya cika, ba kwa buƙatar yin sauran matakai a cikin wannan labarin.

 

Hanyar 3: Haɗa firinta tare da hanyar sadarwar Wi-Fi ta hanyar WPS (idan an zartar)

Idan firinta yana goyan bayan haɗin WPS (Wi-Fi Kariyar Saitin), zaka iya amfani da matakai masu zuwa.Idan ba ku da tabbas, koma zuwa takaddun da suka zo tare da firinta.In ba haka ba, da fatan za a yi la'akari da hanya 1 ko 2.

Idan kana da tashar tushe ta Apple AirPort ko Capsule Time Capsule, da fatan za a yi haka:

Buɗe AirPort Utility v6.2 ko kuma daga baya (yana cikin /Aikace-aikace/Utilities).Tukwici: Idan ba ka shigar da sabon sigar AirPort Utility ba, da fatan za a shigar da shi.

Danna alamar na'urar AirPort a cikin AirPort Utility, sannan shigar da kalmar wucewa ta tashar tushe lokacin da aka sa.

Daga menu na tushe, zaɓi Ƙara WPS Printer…

Akwai nau'ikan haɗin WPS guda biyu (Wi-Fi Kariyar Saitin): ƙoƙari na farko da PIN.Da fatan za a zaɓi nau'in haɗin da firinta ke goyan bayansa.Idan ba ku da tabbas, koma zuwa takaddun da suka zo tare da firinta.

Idan firinta ya goyi bayan ƙoƙarin farko na haɗawa:

Idan firinta yana goyan bayan haɗin PIN:

Zaɓi zaɓin PIN a cikin AirPort Utility, sannan danna Ci gaba.

Shigar da lambar PIN, wanda aka yi ta da ƙarfi kuma ana yin rikodin a cikin firintar ko aka nuna akan sashin kula da firinta.

A cikin AirPort Utility, zaɓi zaɓin ƙoƙari na farko, sannan danna Ci gaba.

Danna maɓallin WPS (Wi-Fi Kariyar Saitin) akan firinta.Ya kamata ku ga adireshin MAC na firinta ya bayyana a cikin AirPort Utility, danna Gama.

Idan kana amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi: Da fatan za a koma zuwa takaddun da aka bayar tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ko tuntuɓi mai kaya don tallafi.

Muhimmiyar bayanai: Idan firinta na Wi-Fi ba zai iya shiga cibiyar sadarwar ba, da fatan za a duba takaddun da aka bayar tare da firinta na Wi-Fi ko tuntuɓi mai kaya don tallafi.

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


Lokacin aikawa: Maris 12-2021